Thứ Bảy, 27/11/2021 9:49:25 CH
Tải ứng dụng
Hỏi - Đáp

Câu hỏi:
Xin Cổng thông tin giải đáp cho tôi một số vấn đề sau: 1. Tại điều 90 của nghị định 01/2021/NĐ-CP hiệu lực từ ngày 04/01/2021 có cho phép thay đổi chủ hộ kinh doanh. Vậy khi đăng ký thay đổi tên chủ hộ kinh doanh thì thực hiện như thế nào? Cần theo trình tự và thủ tục gì? 2. Điều 81 nghị định 01/2021/NĐ-CP thì hộ kinh doanh được thuê người quản lí hoạt động kinh doanh vậy người quản lí hoạt động kinh doanh có được thực hiện các giao dịch như ký kết hợp đồng, ký tên hóa đơn bán hàng... thay cho chủ hộ kinh doanh hay không? Xin cổng thông tin phản hồi để tôi được biết và thực hiện đúng quy định. 29/07/2021
Trả lời:
Chào anh Hoàng Nhân, cảm ơn anh đã gửi kiến nghị đến Ban Biên tập Cổng thông tin điện tử tỉnh Vĩnh Long. Ban Biên tập đã chuyển kiến nghị của anh đến Cơ quan chuyên môn giải đáp và đã nhận được ý kiến trả lời, nội dung trả lời Ban Biên tập đã tổng hợp và đính kèm file dưới nội dung này. Ban Biên tập thông tin đến anh. Trân trọng cảm ơn!
▸ Đính kèm